1900.58.58.16
FASMUC

FASMUC

FASMUC chứa Acetylcystein làm giảm độ quánh của đờm ở phổi có mủ hoặc không, bằng cách tách đôi cầu nối disulfua trong mucoprotein và tạo thuận lợi để tống đờm ra ngoài bằng ho, dẫn lưu tư thế hoặc bằng phương pháp cơ học.

Sau khi uống acetylcystein được hấp thu nhanh ở đường tiêu hóa và bị gan khủ acetyl thành cysteine, sau đó chuyển hóa. 

Thành phần: cho một viên nang

Hoạt chất: Acetylcystein 200mg

Tá dược : vđ 1 viên.

Chỉ định: Tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn

Liều dùng và cách dùng:

            Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: uống 1 viên/lần x 3 lần/ngày.

            Trẻ em từ 2 - 6 tuổi: uống 1 viên/lần x 2 lần/ngày.

Chống chỉ định:

-         Tiền sử hen

-         Quá mẫn với Acetylcystein.

-         Trẻ em dưới 2 tuổi.

Lưu ý và thận trọng:

Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có ngu cơ phát hen, người có tiền sử dị ứng (khi có co thắt phế quản phải dùng ngày thuốc giản phế quản và ngừng dùng Fasmuc)

Acetylcystein là một chất khử nên không dùng đồng thời với một chất oxy hóa.

Trong khi dùng acetylcystein không dùng đồng thời với các thuốc ho khác hoặc bất ký thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản. 

Bảo quản: Nơi khô mát, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30 độ C

Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Sản xuất trên dây truyền đạt tiêu chuẩn GMP- WHO tại

CN CÔNG TY CỔ PHẦN ARMEPHACO – XÍ NGHIỆP DƯỢC PHẨM 120

118 Vũ Xuân Thiều, Long Biên, Hà Nội

Tiếp thị và phân phối bởi:

CÔNG TY TNHH DƯỢC MỸ PHẨM NAM PHƯƠNG

Địa chỉ      : 14BT3 Tiểu khu Đô thị Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội

Điện thoại: (84.4) 3756 4084

Email      : info@namphuongpharma.vn

Website   : www.namphuongpharma.vn

Tổng đài tư vấn 1900.58.58.16

 

Mua ngay